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MFUKO WA TAIFA WA BIMA YA AFYA
JARIDA MTANDAONI
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NHIF: BIMA YA AFYA KWA WOTE YAANZA
NA USAJILI WA KAYA ZISIZO UWEZO

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF) umeeleza
kuwa utekelezaji wa mpango wa Bima ya Afya kwa
Wote umeanza kwa usajili wa kaya zisizo na uwezo.
Imeelezwa kwa Mfuko kupitia mifumo iliyoboreshwa
na mtandao mpana wa vituo vya kutolea huduma za
afya nchini upo tayari kuwahudumia wananchi.

Kauli hiyo imetolewa wakati wa kikao kazi cha

Arusha, kilichowakutanisha viongozi kutoka Makao
Makuu, ofisi za mikoa pamoja na ofisi ndogo za
Mfuko.

Kikao hicho kililenga kupokea na kujadili taarifa ya

maendeleo ya utekelezaji wa mpango wa Bima ya
Afya kwa Wote pamoja na kuweka mikakati ya
kuimarisha utoaji wa huduma kwa wanachama.

Katika kikao hicho, Mkurugenzi Mkuu wa NHIF, Dkt.
Irene Isaka, alipokea taarifa ya utekelezaji wa mpango
huo kuanzia zoezi la usajili na utambuzi wa kaya
maskini pamoja na ukaguzi wa utayari wa vituo vya
kutolea huduma kwa wanachama wa Mfuko.

Ripoti ya uhakiki wa vituo vya kutolea huduma
imeonesha kuwa vituo vingi vipo tayari kutoa
huduma kwa wanachama, na tayari baadhi ya
wananchi waliojiunga wameanza kunufaika kwa
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kupokea huduma katika vituo hivyo.

Akizungumza katika kikao hicho, Dkt. Isaka alieleza
kuwa uwekezaji mkubwa uliofanywa na Mfuko katika
mifumo ya Teknolojia ya Habari na Mawasiliano
(TEHAMA) umeleta mapinduzi katika utoaji wa
huduma kwa wadau wa NHIF.

Alifafanua kuwa katika hatua ya kuboresha huduma,
Mfuko umeimarisha Mfumo wa Kielektroniki wa
Uchakataji Madai, ambao utawawezesha watoa
huduma kuwasilisha madai yao kwa wakati na kwa
urahisi bila ya kutumia fomu za karatasi.

“Uwekezaji huu katika mifumo ya TEHAMA
umeimarisha ufanisi na uwazi katika utoaji wa
huduma. Aidha, hatua hii inaenda sambamba na
juhudi za Serikali za kulinda mazingira kwa
kupunguza matumizi ya karatasi katika shughuli za
kila siku,” alisema Dkt. Isaka.

Kwa upande wao, viongozi wa NHIF kutoka mikoa
mbalimbali walieleza utayari wao kwa utekelezaji wa
mpango wa Bima ya Afya kwa Wote.

Aidha, baadhi ya viongozi walieleza kwamba zoezi hili
limeweza kubaini wanufaika hewa, wanufaika ambao
si maskini, wanufaika waliofariki na wanufaika
waliohama. Walieleza changamoto kubwa ni athari za
mvua lakini wakasisitiza kuwa changamoto hizo
hazikuzuia jitihada za kuhakikisha zoezi hilo
linafanyika kwa mafanikio.

Mbali na kupokea taarifa ya utekelezaji wa mpango
huo, kikao hicho pia kilijadili mpango mkakati wa
Mfuko na namna bora ya kuufikisha katika dira yake
ya kuwa taasisi kinara katika utoaji wa huduma za
bima ya afya nchini na Afrika kwa ujumla.

Viongozi walitoa maoni na mapendekezo mbalimbali
yatakayosaidia kuboresha zaidi utekelezaji wa
majukumu ya Mfuko, huku wakiahidi kuendelea
kufanya kazi kwa bidii na ushirikiano ili kutekeleza
maelekezo ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Dkt Samia Suluhu Hassan pamoja na
Maelekezo ya Waziri wa Afya Mh. Mchengerwa (MB)
kwa NHIF kuhakika wa huduma za afya kupitia mfumo
wa bima unawafikia wananchi.
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